HTTLVN.ORG – Căn cứ văn bản số 2914/2011/TLH-TT, do MS Phó Hội trưởng Nội vụ ký ngày 24/11/2011 ủy nhiệm cho MS Phan Văn Cử Ủy viên Tổng Liên hội, mục vụ Tin Lành tỉnh Khánh Hòa:
Ngày 2/12/2011 vào lúc 8 giờ, tại nhà số 30 Lê Thành Phương Nha Trang có buổi họp bàn giao nhà 30 Lê Thành Phương Tp Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa (Trụ sở Địa Hạt Nam Trung bộ cũ) đã được tiến hành cách trang trọng. Hiện diện gồm có:
Bên bàn giao là MS Lưu Văn Giáo, Chủ tịch Hội Đồng Giáo Phẩm, Trưởng Ban Đại diện Tin Lành Khánh Hòa, chủ hộ cư trú trong nhà 30 Lê Thành Phương, TP Nha Trang.
Bên nhận là MS Phan Văn Cử, Ủy viên Tổng Liên hội, mục vụ Tin Lành tỉnh Khánh Hòa. Đồng thời cũng có MS Võ Văn Tự Cường và MS Hoàng Nhị Công, Ủy viên Ban Đại diện Tin Lành Tỉnh Khánh Hòa, MS Nguyễn Lâm Hương, Đại diện Ủy Ban Cơ Đốc Giáo Dục TLH.
Buổi bàn giao cơ sở 30 Lê Thành phương Tp Nha Trang được hai bên trao đổi, ký biên bản bàn giao sổ sách bất động sản và tài sản động sản. Như vậy, kể từ nay (02/12/2011) nhà 30 Lê Thành Phương, TP Nha Trang thuộc quyền quản lý của Tổng liên hội, Hội Thánh Tin Lành Việt Nam (MN). Đồng thời Tổng Liên hội cũng giao MS Nguyễn Ngọc Thuận sử dụng vào mục đích cho Cơ Đốc Giáo Dục, MS Nguyễn Lâm Hương thuộc Ủy Ban Cơ Đốc Giáo Dục quản lý. Tạ ơn Chúa, buổi bàn giao đã diễn ra một cách tốt đẹp, vui vẻ, vinh hiển danh Chúa.
Xin quý tôi con Chúa thêm lời cầu nguyện để nơi đây được sử dụng tốt cho công việc nhà Chúa, đem lại ích lợi cho nhiều người hơn nữa.
Những hình ảnh buổi bàn giao:
Cơ sở 30 Lê Thành Phương Nha Trang
Buổi bàn giao cơ sở 30 Lê Thành Phương, Nha Trang
Trao Biên bản bàn giao cơ sở
TTV. Nha Trang