HTTLVN.ORG – Chương trình hiệp nguyện Mục sư, Truyền đạo tỉnh Quảng Nam được diễn ra vào lúc 9 giờ ngày 03/03/2015 tại nhà thờ Tin Lành Khánh Bình, huyện Nông Sơn.
Hiện diện có:
– MS Phan Ân – UV Tổng Liên Hội;
– MS Mã Phúc Thanh Tươi – Trưởng Ban Đại diện Tin Lành tỉnh;
– Số lượng tham dự: khoảng 90 MS, TĐ, MS Trí sự, Quả phụ MS.
Sau lời cầu nguyện khai lễ của MS Phan Ân, MSNC Nguyễn Thiện Dũng – Quản nhiệm Hội Thánh Tin Lành Khánh Bình – thay mặt Hội Thánh đã có lời hoan nghênh và chào mừng tất cả các tôi tớ Chúa đã về dự chương trình hiệp nguyện. Ông ước mong, qua những lời cầu thay của Ban Hiệp nguyện, công việc Chúa tại Hội Thánh Khánh Bình nói riêng và các Hội Thánh trong tỉnh sẽ được Chúa ban thêm nhiều ơn phước mới, vững vàng trong sự phục sự Chúa có kết quả.
MS Mã Phúc Thanh Tươi đã có lời chào thăm Ban Hiệp nguyện, ông đã giới thiệu MS Lê Tự Cam có lời tâm tình cùng các tôi tớ Chúa. Điều thấy rõ nhất trong cuộc đời hầu việc Chúa của MS Lê Tự Cam, đó là, Đức Chúa Trời là Đấng Thành tín và công bình, ông đã hết lòng phục sự Chúa và Ngài đã ban ơn dư dật trên chức vụ, đời sống cá nhân và gia đình ông.
Ban Hiệp nguyện đã chia làm 12 tổ để cầu nguyện cho các vấn đề mà những Hội Thánh trong tỉnh nêu ra.
MSNC Trần Băng Giang – Quản nhiệm Hội Thánh Tin Lành Phú Trung – đã dâng lời cảm tạ Chúa vì Ngài có bảo vệ ông trong tai nạn vào những ngày giáp tết. Các Mục sư trong Ban Đại diện đã thảo luận cùng Ban Hiệp nguyện về vấn đề tổ chức Hội đồng Bồi linh vào 02 ngày 14-15/3/2015 tại nhà thờ Tin Lành Tam Kỳ. Các vấn đề y tế xã hội, tài chính, tôn vinh Chúa, phân bố chương trình… đều đã được đưa ra thảo luận, bàn bạc.
Trong dịp này, Ban Đại diện cũng nêu ra một số công tác sắp tới và xin Ban Hiệp nguyên dâng lời cầu thay để công việc tiến triển tốt đẹp trong ý Chúa. Chương trình kết thúc vào lúc 15 giờ cùng ngày.
TTV. Vũ Hướng Dương
Một số hình ảnh ghi nhận:
Nhà thờ Tin Lành Khánh Bình, huyện Nông Sơn, Quảng Nam
MS Mã Phúc Thanh Tươi chào mừng, triển khai công việc
Toàn cảnh buổi hiệp nguyện
MSNC Nguyễn Thiện Dũng, Quản nhiệm Hội Thánh Tin Lành Khánh Bình,
có lời hoan nghênh vào chào mừng
MS Lê Tự Cam tâm tình cùng Ban Hiệp nguyện
Một số tổ cầu nguyện
MS Phạm Mính bàn về công tác tài chính
MSNC Ông Văn Tín bàn về công tác Y tế Xã hội
MS Trần Đình bàn về công tác Văn phòng và tổ chức
Mục sư Phan Ân cầu nguyện chúc phước