HTTLVN.ORG – Hòa chung niềm vui ngày Thiên Chúa giáng trần trên khắp thế giới nói chung và đất nước Việt Nam nói riêng, Hội Thánh Tin Lành Mỹ Tho tổ chức Lễ kỷ niệm mừng Chúa giáng sinh và truyền giảng Tin Lành năm 2011 tại điểm nhóm Tân Hòa Thành – huyện Tân Phước – Tiền Giang. Đây là một vùng kinh tế mới vùng sâu vùng xa.
Buổi lễ diễn ra vào lúc 18h30 ngày 02-12-2011.
Đồng bào đến tham dự Truyền giảng Giáng sinh
Ms. Trần Thiên Tứ ban phát sứ điệp Giáng sinh
Số lượng tín hữu và thân hữu tham dự khoảng 190 người, trong đó thân hữu khoảng 130 người. Chủ lễ: Ms Trần Thiên Tứ, tạm phụ trách điều hành HTTL Mỹ Tho ban sứ điệp giáng sinh. Cảm tạ Chúa, có khoảng 50 người tiếp nhận Chúa Giê-xu làm Cứu Chúa đời sống mình (trong đó có 11 người lớn).
Quang cảnh buổi lễ 02-12-2011
Tín hữu ĐN Tân Hòa Thành tôn vinh Chúa
Thân hữu cầu nguyện tin Chúa
Xin quý con cái Chúa tiếp tục cầu nguyện để Điểm Nhóm Tân Hòa Thành nổ lực truyền giảng, chăm sóc – gây dựng để bầy chiên của Chúa càng phát triển, góp phần xây dựng Hội Thánh trong tương lai.
CTV. Mỹ Tho